#1

20.08.21 10:36

Knalaw

Knalaw

Thành viên nhút nhát

Thành viên nhút nhát
NAM NỮ SỐNG CHUNG NHƯ VỢ CHỒNG NHƯNG KHÔNG ĐĂNG KÝ KẾT HÔN CÓ NGHĨA VỤ TRẢ NỢ PHỤ CHO NGƯỜI CÒN LẠI KHÔNG?


Theo quy định tại Điều 3 và Điều 9 Luật Hôn nhân và gia đình 2014  thì việc nam nữ chung như vợ chồng là việc nam, nữ tổ chức cuộc sống chung và coi nhau là vợ chồng, nhưng không đăng ký kết hôn để được pháp luật ghi nhận là quan hệ vợ chồng. Và tại Điều 14 Luật Hôn nhân và gia đình 2014 thì quan hệ trên không làm phát sinh quyền, nghĩa vụ giữa vợ và chồng. 
Do đó, các bên không bị ràng buộc về nghĩa vụ lẫn nhau và mặc nhiên nợ ai người ấy trả. 
Trên đây là các thông tin KNA cung cấp cho Quý khách hàng, để biết thêm chi tiết Quý khách vui lòng liên hệ KNA để được hướng dẫn cụ thể hơn.
Trân trọng.

Bình luận bằng facebook

   

Quyền hạn của bạn

   
Bạn không có quyền trả lời bài viết